Sabis na Masana'antar Lantarki ta Tasha ɗaya, yana taimaka muku samun samfuran lantarki cikin sauƙi daga PCB & PCBA

Yaya ake yin kwakwalwan kwamfuta? Bayanin mataki na aiwatarwa

Daga tarihin ci gaba na guntu, jagorancin ci gaba na guntu yana da sauri, babban mita, rashin amfani da wutar lantarki. Tsarin kera guntu galibi ya haɗa da ƙirar guntu, masana'antar guntu, masana'anta marufi, gwajin farashi da sauran hanyoyin haɗin gwiwa, waɗanda tsarin kera guntu ya fi rikitarwa. Bari mu dubi tsarin kera guntu, musamman tsarin kera guntu.

srgfd

Na farko shine ƙirar guntu, bisa ga buƙatun ƙira, “tsarin” da aka samar.

1, albarkatun kasa na guntu wafer

A abun da ke ciki na wafer ne silicon, silicon ne mai ladabi da ma'adini yashi, da wafer ne silicon element ne tsarkake (99.999%), sa'an nan da tsarki silicon da aka sanya a cikin silicon sanda, wanda ya zama ma'adini semiconductor abu don kera na hadedde kewaye, da yanki ne takamaiman bukatar guntu samar wafer. Mafi ƙarancin wafer, ƙananan farashin samarwa, amma mafi girman buƙatun tsari.

2, Ruwan wafer

Rufin wafer na iya tsayayya da iskar shaka da zafin jiki, kuma abu shine nau'in photoresistance.

3, ci gaban lithography, etching

Tsarin yana amfani da sinadarai masu kula da hasken UV, wanda ke sassauta su. Ana iya samun siffar guntu ta hanyar sarrafa matsayi na shading. Silicon wafers an lullube su da photoresist don su narke a cikin hasken ultraviolet. Anan ne za a iya sanya shading na farko, ta yadda ɓangaren hasken UV ya narke, wanda za'a iya wanke shi da sauran ƙarfi. Don haka sauran shi siffar iri ɗaya ce da inuwa, wanda shine abin da muke so. Wannan yana ba mu silica Layer da muke bukata.

4,Ƙara ƙazanta

Ana dasa ions a cikin wafer don samar da daidaitattun na'urori na P da N.

Tsarin yana farawa da wuri da aka fallasa akan wafer silicon kuma an saka shi cikin cakuda ions sinadarai. Tsarin zai canza yadda yankin dopant ke gudanar da wutar lantarki, wanda zai baiwa kowane transistor damar kunnawa, kashewa ko ɗaukar bayanai. Chips mai sauƙi na iya amfani da Layer ɗaya kawai, amma kwakwalwan kwamfuta masu rikitarwa sau da yawa suna da yadudduka da yawa, kuma ana maimaita tsari akai-akai, tare da yadudduka daban-daban da aka haɗa ta taga bude. Wannan yayi kama da tsarin samarwa na allon PCB Layer. Ƙarin hadaddun kwakwalwan kwamfuta na iya buƙatar nau'ikan siliki da yawa, waɗanda za a iya samu ta hanyar maimaita lithography da tsarin da ke sama, samar da tsari mai girma uku.

5, Gwajin Wafer

Bayan matakai da yawa da ke sama, wafer ya kafa lattice na hatsi. An bincika halayen lantarki na kowace hatsi ta hanyar 'aunawar allura'. Gabaɗaya, adadin hatsi na kowane guntu yana da girma, kuma tsari ne mai sarƙaƙiya don tsara yanayin gwajin fil, wanda ke buƙatar yawan samar da samfura tare da ƙayyadaddun guntu iri ɗaya gwargwadon yiwuwa yayin samarwa. Mafi girman girma, ƙananan farashin dangi, wanda shine ɗayan dalilan da yasa na'urorin guntu na yau da kullun suna da arha.

6, Kunnawa

Bayan an ƙera wafer, ana gyara fil, kuma ana samar da nau'ikan marufi daban-daban bisa ga buƙatu. Wannan shi ne dalilin da ya sa guda guntu core iya samun daban-daban marufi siffofin. Misali: DIP, QFP, PLCC, QFN, da dai sauransu. Wannan an fi yanke hukunci ta dabi'un aikace-aikacen masu amfani, yanayin aikace-aikacen, tsarin kasuwa da sauran abubuwan da ke kewaye.

7. Gwaji da marufi

Bayan tsarin da ke sama, an kammala masana'antar guntu, wannan matakin shine don gwada guntu, cire samfuran da ba su da lahani, da marufi.

Abin da ke sama shine abin da ke da alaƙa na tsarin kera guntu wanda Ƙirƙiri Ganewar Core ya shirya. Ina fatan zai taimake ku. Kamfaninmu yana da injiniyoyi masu ƙwararru da ƙungiyar ƙwararrun masana'antu, yana da dakunan gwaje-gwaje masu daidaitawa na 3, yankin dakin gwaje-gwaje ya fi murabba'in murabba'in 1800, zai iya ɗaukar kayan aikin lantarki na tabbatarwa, tantancewar IC na gaskiya ko ƙarya, zaɓin kayan ƙirar samfur, bincike na gazawa, gwajin aikin, ma'aikata mai shigowa kayan dubawa da tef da sauran ayyukan gwaji.


Lokacin aikawa: Jul-08-2023