Gabatarwar samfur
Girman Arduino Nano Kowane yana sa ya dace don ayyukan da za a iya sawa; A cikin gwaji, samfuri ko cikakken saitin wasan kwaikwayo! Ana iya haɗa na'urori masu auna firikwensin da injuna cikin sauƙi, wanda ke nufin ya dace da injin-robotik, drones da bugu na 3D.
Abin dogaro ne, mai araha, kuma mafi ƙarfi. Sabuwar ATmega4809 microcontroller yana gyara iyakokin tsohuwar kwamiti na Atmega328P - zaku iya ƙara tashar jiragen ruwa na kayan aiki na biyu! Ƙarin kayan aiki da ƙwaƙwalwa yana nufin za ku iya ɗaukar ƙarin ayyuka masu kishi. Configurable Custom Logic (CCL) babbar hanya ce don samun mafari fiye da sha'awar kayan aiki. Mun yi amfani da guntu na USB mai inganci, don haka mutane ba sa fuskantar haɗin kai ko matsalolin direba. Wani na'ura mai sarrafa kansa wanda ke sarrafa mu'amalar kebul na iya aiwatar da azuzuwan USB daban-daban, kamar na'urori masu dubawa na Injin Mutum (HID), maimakon kawai CDC/UART na gargajiya.
Processor iri ɗaya ne da UnoWiFiR2 tare da ƙarin ƙwaƙwalwar filashi da ƙarin RAM.
A zahiri, muna Uno WiFi R2 da Nano Kowane. ATmega4809 baya jituwa kai tsaye tare da ATmega328P; Duk da haka, mun aiwatar da tsarin daidaitawa wanda ke canza ƙananan rajistan rubuce-rubuce ba tare da wani abu ba, don haka sakamakon shine yawancin ɗakunan karatu da zane-zane, har ma waɗanda ke da damar yin amfani da rajistar GPIO kai tsaye, suna aiki daga cikin akwatin.
Ana samun allon a cikin zaɓuɓɓuka biyu: tare da ko ba tare da masu haɗawa ba, yana ba ku damar shigar da Nano Kowane cikin kowane nau'in ƙirƙira, gami da wearables. Allon yana da mahaɗin Mosaic kuma babu wani abu a gefen B. Waɗannan fasalulluka suna ba ku damar siyar da allon kai tsaye zuwa ƙirar ku, rage girman tsayin samfurin gaba ɗaya.
Sigar samfur | |
Microcontroller | Saukewa: ATMEGA4809 |
Wutar lantarki mai aiki | 5V |
Mafi ƙarancin VIN - Matsakaicin VIN | 7-21V |
Dc halin yanzu ga kowane I/O fil | 20 mA |
3.3V fil DC halin yanzu | 50mA ku |
Gudun agogo | 20 MHz |
CPU flash | 48KB(ATMega4809) |
RAM | 6KB(ATMega4809) |
EEPROM | 256 bytes (ATMega4809) |
PWM fil | 5 (D3,D5,D6,D9,D10) |
UART | 1 |
SPI | 1 |
I2C | 1 |
Yi kwaikwayon fil ɗin shigarwa | 8 (ADC 10bit) |
Analog fitarwa fil | Ta hanyar PWM kawai (babu DAC) |
Katsewa na waje | Duk fil ɗin dijital |
LED_ BUILTIN | 13 |
USB | Yi amfani da ATSAMD11D14A |
Tsawon | 45mm ku |
Bkaratu | 18mm ku |
Nauyi | 5g (a kan gaba) |